Pháp luật

Có được chuyển nhượng văn phòng hình thành trong tương lai?

20/01/2019 13:00 Bản để in

(ĐTCK) Tôi vừa mua một văn phòng hình thành trong tương lai, nay tôi muốn chuyển nhượng lại văn phòng này cho người khác thì có được hay không?

Có được chuyển nhượng văn phòng hình thành trong tương lai?

Trả lời:

Luật Kinh doanh bất động sản 2014 chỉ quy định về quyền chuyển nhượng hợp đồng mua bán, thuê mua nhà ở hình thành trong tương lai, không quy định về quyền chuyển nhượng hợp đồng mua bán công trình xây dựng hình thành trong tương lai (Điều 59, Luật Kinh doanh bất động sản 2014 và Điều 10, Nghị định 76/2015/NĐ-CP).

Như vậy, bạn không được chuyển nhượng văn phòng hình thành trong tương lai mà bạn vừa mua cho người khác. 

Luật sư Nguyễn Thanh Hà, Chủ tịch Công ty Luật SBLaw
Báo Đầu tư Bất động sản

Tin liên quan

Bình luận
TRA CỨU
  • Dự án
  • Cần bán
  • Cho thuê
Đăng tin của bạn
Xem tin đã đăng

Cần bán - Cho thuê